PDA

View Full Version : Xin chỉ cách dừng lệnh in !

phu15
24-08-2007, 14:22
Cho em hỏi là chổ của em dang dùng máy in HP1320 (in qua mạng). Khi đã phát lệnh in rồi mà không muốn in nữa thì dừng lại bằng cách nào ? Tắt máy in rồi mở lại cũng không được.
Xin cám ơn !:(

vinhcomputer
24-08-2007, 14:31
Tắt máy như vậy dễ xảy ra kẹt giấy lắm bạn mà nếu đã tắt rồi thì bấm vào cái máy in chọn cancel hết lệnh in sẽ được hủy. Vào run gõ cmd đánh lệnh net stop spooler và sau đó nhấn tiếp lệnh net start spooler để windows khôi phục lại máy in.

phu15
24-08-2007, 14:49
Tắt máy như vậy dễ xảy ra kẹt giấy lắm bạn mà nếu đã tắt rồi thì bấm vào cái máy in chọn cancel hết lệnh in sẽ được hủy. Vào run gõ cmd đánh lệnh net stop spooler và sau đó nhấn tiếp lệnh net start spooler để windows khôi phục lại máy in.

Cám ơn bạn nhiều lắm !:laugh:

nartynnus
24-08-2007, 14:53
Cho em hỏi là chổ của em dang dùng máy in HP1320 (in qua mạng). Khi đã phát lệnh in rồi mà không muốn in nữa thì dừng lại bằng cách nào ? Tắt máy in rồi mở lại cũng không được.
Xin cám ơn !:(

nếu bạn in thông qua printer share trên print server thì phải vào queue của máy in đó trên print server thì mới xóa được. bạn là user thường thì chỉ có nước nhờ admin làm giúp. không thì lần sau nhớ cẩn thận hơn. tắt máy in trong trường hợp này chỉ tổ kẹt giấy và tệ hơn nữa là khi bật lại thì nó in lại từ đầu

ltt0909
25-08-2007, 09:36
Phú ơi mình có ý này
Nếu máy in đó không quan trọng thì bạn có thể cho tất cả user full controll như thế mõi người khi gặp sự cố có thể tự xóa lệnh in của mình.
Mình chỉ nói là nếu không quan trọng.

nartynnus
25-08-2007, 11:53
Phú ơi mình có ý này
Nếu máy in đó không quan trọng thì bạn có thể cho tất cả user full controll như thế mõi người khi gặp sự cố có thể tự xóa lệnh in của mình.
Mình chỉ nói là nếu không quan trọng.

nhầm nhe tính. ai có quyền in thì đã đủ để xóa lệnh in của riêng mình rồi. tuy nhiên nếu còn ở local spooler thì được chứ đã tống hết lên print server thì lại phải có quyền truy cập vào print queue ở đó nữa mới xóa được.

lva
25-08-2007, 18:05
- Máy in HP 1320 có nút X, dùng để hủy lệnh in. Bấm cho lẹ, đừng tắt máy.
- Gõ lệnh nhiều khi không nhanh bằng, mà lại phải gõ tại print server ( vì bấm in là chương trình đẩy lệnh in lên print sever rất nhanh)